![](upload/flash/1721879526panel KGSO 11 04 2024 trangden.jpg)
15.03.2019
Chiều 13-3, đồng chí Vương Đình Huệ - Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ, Trưởng Ban Chỉ đạo Tổng điều tra dân số và nhà ở (TĐTDS&NO) Trung ương chủ trì hội nghị trực tuyến với các tỉnh, thành phố trên cả nước về TĐTDS&NO năm 2019; đồng chí Lê Thị Minh Phụng - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh chủ trì hội nghị tại đầu cầu tỉnh Kiên Giang (ảnh).
Tại Kiên Giang, chương trình tuyên truyền TĐTDS&NO năm 2019 (giai đoạn 2) gồm nhiều hình thức: Tuyên truyền trên các phương tiện thông tin cấp tỉnh, huyện, thành phố, truyền thanh cơ sở; băng rôn, áp phích, logo; xe diễu hành, cổ động, lễ ra quân trong toàn tỉnh… Qua đó, cung cấp rõ thông tin về mục đích, ý nghĩa, nội dung cơ bản, thời điểm, kế hoạch tiến hành tổng điều tra, trách nhiệm của các cấp, các ngành, quyền và nghĩa vụ của nhân dân trong cuộc TĐTDS&NO. Việc tập trung tuyên truyền để người dân hiểu rõ quyền, nghĩa vụ của mình khi cung cấp thông tin đầy đủ, kịp thời, chính xác cho cơ quan thống kê nhà nước thực hiện thành công cuộc tổng điều tra. Đồng thời, người dân có quyền khiếu nại, tố cáo các hành vi vi phạm pháp luật về điều tra thống kê của các tổ chức, cá nhân tham gia điều tra. Thời điểm tuyên truyền trước và trong thời điểm tiến hành điều tra, từ tháng 3 đến 4-2019.
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Vương Đình Huệ đánh giá cao sự quan tâm của các cấp ủy đảng, chính quyền các địa phương đối với công tác tổng điều tra. Đồng thời, yêu cầu các địa phương, ban, ngành điều tra phải đảm bảo chất lượng, chính xác, nhanh gọn, an toàn, tuyệt đối bảo mật, lưu trữ, xử lý số liệu và tiết kiệm, hiệu quả. Công tác tuyên truyền điều tra cần phong phú, đa dạng, huy động toàn thể nhân dân tích cực tham gia để đạt hiệu quả cao nhất… Xem thêm: Trúc Khoa
Số lần đọc: 9599
Website Kiên Giang |
Tin liên quan
|